Sáng ngày 27/05/2024 trong bầu không khí tưng bừng, tươi vui của những ngày đầu hạ, trường PTDTNT THCS Nam Giang tổ chức Lễ bế giảng năm học 2023 – 2024.
Tham dự buổi lễ có sự hiện diện của các đồng chí lãnh đạo thường trực Đảng ủy, ủy ban nhân dân các xã, thị trấn, sự hiện diện của Ban đại diện cha mẹ học sinh trường, các xã, thị trấn; về phía lãnh đạo nhà trường có sự hiện diện của Ban giám hiệu nhà trường, cán bộ giáo viên, nhân viên và đặc biệt là sự có mặt của 379 em học sinh.
Năm học 2023 – 2024 trường PTDTNT THCS Nam Giang có 10 lớp/ 379 học sinh, trong đó 344 em là học sinh dân tộc thiểu đến từ các xã, thị trấn trên địa bàn huyện, cũng trong giây phút thiêng liêng của lễ bế giảng, nhà trường đã vinh danh và trao giấy khen cho 217HS chiếm 57,3% số lượng học sinh toàn trường.
Nhà trường cũng tiến hành trao giấy chứng nhận tốt nghiệp THCS tạm thời cho 80 em học sinh khối 9 hoàn thành chương trình giáo dục trung học cơ sở năm học 2023-2024 đạt 100%, hiệu quả đào tạo đạt 100%
Năm học vừa qua các thầy, cô giáo và các em học sinh đã tham gia nhiều hội thi từ cấp huyện đến cấp tỉnh đạt nhiều thành tích.
Lễ tổng kết năm học diễn ra trong không khí trang trọng, ấm áp, mang lại nhiều cung bậc cảm xúc. Năm học 2023 – 2024 đã khép lại trong niềm vui lao động hăng say và đón nhận thành quả của sự cống hiến. Thành tích các em có được hôm nay là kết quả của sự cố gắng miệt mài và cũng là kết quả của những giọt mồ hôi, của sự quan tâm, chăm lo và động viên của các thầy, cô. Nhà trường cũng xin gửi lời tri ân sâu sắc đến quý vị phụ huynh đã luôn quan tâm, đồng hành cùng nhà trường để có được những kết quả rực rỡ như ngày hôm nay.
Chúc các em học sinh đón một kì nghỉ hè với nhiều hoạt động bổ ích, ý nghĩa và tái tạo năng lượng để bước vào năm học mới với nhiều niềm tin yêu phía trước! Đặc biệt, chúc các em học sinh khối 9 sẽ có sự chuẩn bị kĩ lưỡng cả về kiến thức và tinh thần để tràn đầy tự tin bước vào kì thi tuyển sinh quan trọng vào trường PTDTNT THPT tỉnh Quảng Nam sắp tới!