Ngày 15 tháng 7 năm 2024, tại phòng họp số 03 UBND huyện Nam Giang đã diễn ra Lễ Công bố, trao Quyết định điều động, bổ nhiệm cán bộ quản lý đối với thầy giáo Nguyễn Lương Mỹ và bà Hiền Thị Kim Hương, đến tham dự có ông Nguyễn Đăng Chương – Huyện ủy viên, Phó chủ tịch UBND huyện Nam Giang cùng các đồng chí Trưởng phòng Nội vụ, Trưởng phòng Giáo dục, Chánh văn phòng HĐND-UBND huyện, BGH các trường PTDTNT THCS Nam Giang, PTDTBT cụm xã ChàVal – Zuôih và các viên chức văn phòng HĐND-UBND huyện.
Đồng chí Nguyễn Đăng Chương – PCT UBND huyện trao Quyết định điều động, bổ nhiệm cán bộ quản lý đối với thầy giáo Nguyễn Lương Mỹ và bà Hiền Thị Kim Hương
Đại diện cán bộ quản lý được điều động, bổ nhiệm, thầy giáo Nguyễn Lương Mỹ – Hiệu trưởng Trường PTDTNT THCS Nam Giang và bà Hiền Thị Kim Hương – Phó chánh văn phòng HĐND-UBND huyện phát biểu, sau khi nhận nhiệm vụ, sẽ phấn đấu nhiều hơn nữa, tích cực rèn luyện phẩm chất chính trị, đạo đức lối sống, trao dồi trình độ chuyên môn để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Thầy Nguyễn Lương Mỹ – Hiệu trưởng Trường PTDTNT THCS Nam Giang phát biểu, sau khi nhận nhiệm vụ mới
Phát biểu tại buổi Lễ, ông Nguyễn Đăng Chương – Huyện ủy viên, Phó chủ tịch UBND huyện ghi nhận và chúc mừng về những thành tích mà bà Hiền Thị Kim Hương đã đạt được trong thời gian qua; đối với thầy Nguyễn Lương Mỹ mong rằng, khi nhận nhiệm vụ tại đơn vị mới, tiếp tục có những đóng góp tích cực trong công tác quản lý, dạy học; cùng với các đồng chí trong Ban Giám hiệu nhà trường xây dựng tập thể đoàn kết, đưa chất lượng giáo dục nhà trường ngày càng đi lên. Đồng thời tin tưởng bà Hiền Kim Hương và thầy Nguyễn Lương Mỹ sẽ có nhiều đóng góp cho sự phát triển của huyện Nam Giang; luôn nhận được sự tin tưởng của các cấp lãnh đạo, sự tin yêu của đồng nghiệp, học sinh và phụ huynh.
Lãnh đạo tặng hoa chúc mừng thầy Nguyễn Lương Mỹ và Bà Hiền Thị Kim Hương
Lãnh đạo trường PTDTNT THCS Nam Giang tặng hoa chúc mừng thầy Nguyễn Lương Mỹ
Buổi công bố Quyết định, diễn ra trong không khí vui tươi, phấn khởi của đại biểu tham dự.
Chiều ngày 12/7/2024, Chi bộ Trường PTDTNT THCS Nam Giang đã long trọng tổ thức Lễ công bố Quyết định chuyển đảng chính thức đối với đảng viên dự bị Hoàng Trung Hiếu và Võ Thị Ngân.
Tham dự buổi Lễ có đồng chí Mai Tấn Lâm, Phó Bí thư Chi bộ, Phó hiệu trưởng Trường PTDTNT THCS Nam Giang cùng các đồng chí đảng viên trong Chi bộ.
Đồng chí Mai Tấn Lâm – Phó Bí thư Chi bộ, thay mặt Cấp ủy công bố và trao Quyết định của Ban thường vụ Huyện ủy Nam Giang về việc chuyển đảng chính thức đối với đảng viên dự bị Hoàng Trung Hiếu và Võ Thị Ngân đã chính thức đứng vào hàng ngũ của Đảng, quán triệt đảng viên Hoàng Trung Hiếu và Võ Thị Ngân tiếp tục rèn luyện đạo đức cách mạng, nâng cao năng lực chuyên môn, phẩm chất chính trị để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, phát huy tốt vai trò của người đảng viên trong việc thực hiện các nhiệm vụ của Cấp ủy và Tập thể Chi bộ giao.
Đồng chí Mai Tấn Lâm – Phó Bí thư Chi bộ công bố, trao Quyết định chuyển đảng chính thức đối với đảng viên dự bị Hoàng Trung Hiếu và Võ Thị Ngân
Đồng chí Hoàng Trung Hiếu và Võ Thị Ngân, Đảng viên nhận được Quyết định công nhận Đảng viên chính thức đã hứa trước tập thể Chi bộ sẽ tiếp tục rèn luyện, phấn đấu và hoàn thành tốt các nhiệm vụ chính trị, lĩnh vực chuyên môn được giao, nguyện trung thành với lý tưởng và mục tiêu cách mạng của Đảng, luôn xứng đáng là người Đảng viên gương mẫu của Đảng Cộng sản Việt Nam.
Đây là sự kiện có ý nghĩa quan trọng trong công tác xây dựng và phát triển Đảng của Chi bộ trường PTDTNT THCS Nam Giang, bổ sung cho Chi bộ những đảng viên trẻ, có năng lực, trình độ, nhiệt huyết nhằm tăng cường sức chiến đấu của Chi bộ, góp phần xây dựng Chi bộ ngày càng trong sạch, vững mạnh trong thời gian tới./.
Sáng ngày 27/05/2024 trong bầu không khí tưng bừng, tươi vui của những ngày đầu hạ, trường PTDTNT THCS Nam Giang tổ chức Lễ bế giảng năm học 2023 – 2024.
Tham dự buổi lễ có sự hiện diện của các đồng chí lãnh đạo thường trực Đảng ủy, ủy ban nhân dân các xã, thị trấn, sự hiện diện của Ban đại diện cha mẹ học sinh trường, các xã, thị trấn; về phía lãnh đạo nhà trường có sự hiện diện của Ban giám hiệu nhà trường, cán bộ giáo viên, nhân viên và đặc biệt là sự có mặt của 379 em học sinh.
Năm học 2023 – 2024 trường PTDTNT THCS Nam Giang có 10 lớp/ 379 học sinh, trong đó 344 em là học sinh dân tộc thiểu đến từ các xã, thị trấn trên địa bàn huyện, cũng trong giây phút thiêng liêng của lễ bế giảng, nhà trường đã vinh danh và trao giấy khen cho 217HS chiếm 57,3% số lượng học sinh toàn trường.
Nhà trường cũng tiến hành trao giấy chứng nhận tốt nghiệp THCS tạm thời cho 80 em học sinh khối 9 hoàn thành chương trình giáo dục trung học cơ sở năm học 2023-2024 đạt 100%, hiệu quả đào tạo đạt 100%
Năm học vừa qua các thầy, cô giáo và các em học sinh đã tham gia nhiều hội thi từ cấp huyện đến cấp tỉnh đạt nhiều thành tích.
Lễ tổng kết năm học diễn ra trong không khí trang trọng, ấm áp, mang lại nhiều cung bậc cảm xúc. Năm học 2023 – 2024 đã khép lại trong niềm vui lao động hăng say và đón nhận thành quả của sự cống hiến. Thành tích các em có được hôm nay là kết quả của sự cố gắng miệt mài và cũng là kết quả của những giọt mồ hôi, của sự quan tâm, chăm lo và động viên của các thầy, cô. Nhà trường cũng xin gửi lời tri ân sâu sắc đến quý vị phụ huynh đã luôn quan tâm, đồng hành cùng nhà trường để có được những kết quả rực rỡ như ngày hôm nay.
Chúc các em học sinh đón một kì nghỉ hè với nhiều hoạt động bổ ích, ý nghĩa và tái tạo năng lượng để bước vào năm học mới với nhiều niềm tin yêu phía trước! Đặc biệt, chúc các em học sinh khối 9 sẽ có sự chuẩn bị kĩ lưỡng cả về kiến thức và tinh thần để tràn đầy tự tin bước vào kì thi tuyển sinh quan trọng vào trường PTDTNT THPT tỉnh Quảng Nam sắp tới!
Trong không khí tưng bừng chào mừng kỷ niệm 49 năm ngày giải phóng miền Nam thống nhất đất nước (30/4/1975 – 30/4/2024), 70 năm chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ (7/5/1954 – 7/5/2024), và 134 năm ngày sinh nhật Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2024). Trường PTDTNT THCS Nam Giang đã tổ chức Hội trại đầy ý nghĩa và sôi động với chủ đề “Tự hào một dải non sông - 49 năm giữ vững niềm tin”.
Không gian của Hội trại đã được bài trí một cách tinh tế và ấn tượng. Từ cổng chào mừng lộng lẫy đến các lều trại được trang trí với những bức tranh, biểu ngữ tuyên truyền về lịch sử và văn hóa dân tộc, tạo ra một không gian trải nghiệm thú vị cho các em học sinh và những người đến thăm quan.
Trò chơi lớn mang tên gọi “Hành trình Về nguồn” đã thu hút sự quan tâm và tham gia của hàng trăm học sinh. Tại đây, các em đã có cơ hội trải qua các thử thách, thám hiểm và tìm hiểu sâu hơn về lịch sử và văn hóa của dân tộc. Tinh thần đồng đội và sự sáng tạo, nhạy bén được đẩy lên tầm cao mới thông qua những hoạt động giải mật thư đầy kịch tính và ý nghĩa.
Các tiết mục múa hát tập thể và dân vũ đã làm cho không khí trại thêm phần sôi động và tràn đầy năng lượng. Nghi thức Đội được tổ chức trang trọng, tôn vinh tinh thần đoàn kết và trách nhiệm của các Đội viên, góp phần làm cho không gian trại thêm phần trang nghiêm và lộng lẫy.
Các em học sinh đã thể hiện sự sáng tạo thông qua các hoạt cảnh tái hiện về những nhân vật lịch sử vĩ đại của dân tộc mà chi đội mang tên, góp phần truyền đạt lại giá trị về lòng yêu nước và tinh thần hy sinh cao cả của các vị lãnh tụ.
Hội trại cũng là dịp để tôn vinh và phát triển nét đẹp của các em Đội viên, từ tinh thần tự giác, trách nhiệm đến lòng yêu nước. Các em đã thể hiện sự chủ động, sáng tạo và lòng nhiệt thành trong mọi hoạt động.
Trang 1 trong tổng số 25